7.5
Truyền hình
Diễn xuất
Mary Beard
- Ngày sinh
- (71 tuổi)
- Nơi sinh
- Much Wenlock, Shropshire, England, UK
- Danh sách thực hiện
- 21 tác phẩm
Tiểu sử
Dame Winifred Mary Beard, DBE, FSA, FBA is an English scholar of Ancient Roman civilization. The New Yorker characterises her as "learned but accessible". Beard is Professor of Classics at the University of Cambridge, a fellow of Newnham College, and Royal Academy of Arts Professor of Ancient Literature.
Tác phẩm tiêu biểu
Tác phẩm nổi bật
7.5
Truyền hình
6.6
Truyền hình
Civilisations
5.9
Truyền hình
Question Time
7.6
Truyền hình
Mary Beard's Ultimate Rome: Empire Without Limit
5.2
Phim điện ảnh
El sueño de la sultana
7.5
Phim điện ảnh
Caligula with Mary Beard
4.7
Truyền hình
Mary Beard's Shock of the Nude
2.8
Truyền hình
Sunday with Laura Kuenssberg
8.1
Phim điện ảnh
Meet the Roman Emperor with Mary Beard
7.8
Phim điện ảnh
Julius Caesar Revealed
6.0
Truyền hình
Comic Relief
6.0
Phim điện ảnh
Pompeii: Life and Death in a Roman Town
7.0
Phim điện ảnh
Pompeii: New Secrets Revealed with Mary Beard
Truyền hình
Inside Culture
Danh sách phim đã đóng 21
| Năm | Tiêu đề | Vai trò |
|---|---|---|
| 2024 | Meet the Roman Emperor with Mary Beard Phim điện ảnh | Self - Presenter |
| 2023 | El sueño de la sultana Phim điện ảnh | Mary Beard (voice) |
| 2022 | Sunday with Laura Kuenssberg Truyền hình | Self – Historian (1 tập) |
| 2022 | Remembers… Truyền hình | Self (2 tập) |
| 2022 | Mary Beard's Forbidden Art Truyền hình | (2 tập) |
| 2020 | Inside Culture Truyền hình | Self - Presenter (13 tập) |
| 2020 | Mary Beard's Shock of the Nude Truyền hình | Self - Presenter (2 tập) |
| 2018 | Civilisations Truyền hình | Presenter, Self - Presenter (2 tập) |
| 2018 | Julius Caesar Revealed Phim điện ảnh | Presenter |
| 2017 | Manolo: The Boy Who Made Shoes for Lizards Phim điện ảnh | Self |
| 2016 | The Grand Tour Truyền hình | Self (1 tập) |
| 2016 | Mary Beard's Ultimate Rome: Empire Without Limit Truyền hình | Self - Presenter (4 tập) |
| 2014 | W1A Truyền hình | Self (1 tập) |
| 2013 | Caligula with Mary Beard Phim điện ảnh | Self - Host |
| 2013 | Pompeii: New Secrets Revealed with Mary Beard Phim điện ảnh | |
| 2013 | Pompeii: Live from the British Museum Phim điện ảnh | Self / Contributor |
| 2012 | Meet the Romans with Mary Beard Truyền hình | Self - Presenter (3 tập) |
| 2011 | Jamie's Dream School Truyền hình | Herself (1 tập) |
| 2010 | Pompeii: Life and Death in a Roman Town Phim điện ảnh | Herself - Presenter |
| 1988 | Comic Relief Truyền hình | (1 tập) |
| 1979 | Question Time Truyền hình | Self - Panellist (5 tập) |
Danh sách đoàn làm phim 5
| Năm | Tiêu đề | Vai trò |
|---|---|---|
| 2024 | Meet the Roman Emperor with Mary Beard Phim điện ảnh | Writer |
| 2018 | Julius Caesar Revealed Phim điện ảnh | Writer |
| 2016 | Mary Beard's Ultimate Rome: Empire Without Limit Truyền hình | Screenplay (4 tập) |
| 2013 | Caligula with Mary Beard Phim điện ảnh | Writer |
| 2012 | Meet the Romans with Mary Beard Truyền hình | Writer, Creator (3 tập) |